Dabarun tunani na Jedi da siyayya ta yau da kullun: Makomar dillali P1

KASHIN HOTO: Quantumrun

Dabarun tunani na Jedi da siyayya ta yau da kullun: Makomar dillali P1

    Shekarar ita ce 2027. Yana da lokacin sanyi mara kyau mara kyau, kuma kuna shiga cikin kantin sayar da kayayyaki na ƙarshe akan jerin cinikin ku. Ba ku san abin da kuke son siya ba tukuna, amma kun san dole ne ya zama na musamman. Yana da ranar tunawa bayan duk, kuma har yanzu kuna cikin doghouse don manta da siyan tikiti zuwa balaguron dawowar Taylor Swift jiya. Wataƙila rigar sabuwar alamar Thai, Windup Girl, za ta yi dabarar.

    Kuna duba. Shagon yana da girma. Ganuwar suna haskakawa tare da bangon bangon dijital na gabas. A kusurwar idonka, ka tarar da wakilin kantin sayar da kayayyaki yana kallonka da tambaya.

    'Oh, mai girma,' kuna tunani.

    Wakilin ya fara tunkararta. A halin yanzu, kun juya baya ku fara tafiya zuwa sashin sutura, da fatan za ta sami alamar.

    "Jessica?"

    Ka tsaya matattu a cikin waƙoƙinku. Kuna waiwaya kan wakilin. Murmushi tayi.

    "Na yi tunanin hakan na iya zama ku. Hi, Ni Annie. Kuna kama da za ku iya amfani da wasu taimako. Bari in yi tsammani; kuna neman kyauta, bikin tunawa ko?"

    Idanunku sun lumshe. Fuskarta tayi annuri. Ba ka taba haduwa da wannan yarinyar ba, kuma da alama ta san komai game da kai.

    “Dakata. Yaya aka yi-"

    “Saurara, kai tsaye zan kasance tare da ku, bayananmu sun nuna cewa kun ziyarci kantinmu a daidai wannan lokaci tsawon shekaru uku da suka gabata, duk lokacin da kuka saya wa yarinya mai girman kaya mai tsada. 26. Tufafin yawanci matashi ne, mai ban sha'awa, kuma yana ɗan karkata zuwa ga tarin sautunan haske na duniya. Oh, kuma duk lokacin da kuka nemi ƙarin rasit… To, menene sunanta?

    "Sheryl," ka amsa a cikin yanayin aljanu a gigice. 

    Annie tayi murmushi da sani. Ta samu ku. "Kin san me, Jess," ta lumshe ido, "Zan haɗa ku." Ta duba wayayyun nunin da ke ɗorawa a wuyanta, ta zazzage, sannan ta danna wasu ƴan menus, sannan ta ce, "A gaskiya, mun kawo wasu sabbin salo a ranar Talatar da ta gabata waɗanda Sheryl za ta so. Shin kun ga sabbin layukan daga Amelia Steele ko Windup. Yarinya?" 

    "Eh, ni - Na ji Windup Girl tana da kyau." 

    Annie ta gyada kai. "Bi ni."

    A lokacin da kuka fita kantin, kun sayi ninki biyu abin da kuke tsammanin za ku yi (ta yaya ba za ku iya ba, idan aka ba ku siyar da Annie ta al'ada) cikin ƙasa da lokacin da kuke tsammani zai ɗauka. Za ku ji ɗan ban mamaki da duk waɗannan, amma a lokaci guda matuƙar gamsuwa da sanin cewa kun sayi ainihin abin da Sheryl zai so.

    Sabis ɗin tallace-tallace na keɓaɓɓen ƙetare ya zama abin ban tsoro amma ban mamaki

    Labarin da ke sama na iya zama ɗan ɗanɗano kaɗan, amma ka tabbata, yana iya zama daidaitaccen ƙwarewar kasuwancin ku tsakanin shekara ta 2025 da 2030. To ta yaya daidai Annie ta karanta Jessica sosai? Wace dabara Jedi ta yi amfani da ita? Bari mu yi la'akari da yanayin da ke gaba, wannan lokacin ta fuskar dillali.

    Don farawa, bari mu ɗauka cewa kun zaɓi, kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kwan loogu-don-don-ko-da-kai-a-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-aka-ko-------------------ko-------------ko-na-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-kan-aka-ko-----------------------ko da-da-da-damar apps a kan wayoyin hannu,wanda sadarwa tare da na'urori masu auna sigina nan da nan da shiga ta ƙofofinsu. Kwamfuta ta tsakiya ta kantin za ta karɓi siginar sannan ta haɗa zuwa bayanan kamfanin, ta samo tarihin siyayyar ku da kan layi. (Wannan app yana aiki ne ta hanyar kyale dillalai su gano abin da abokan ciniki suka siyan samfuran da suka gabata ta amfani da lambobin katin kiredit ɗin su—an adana su cikin aminci a cikin ƙa'idar.) Bayan haka, wannan bayanin, tare da cikakkiyar rubutun hulɗar tallace-tallace na musamman, za a isar da shi zuwa wakilin kantin sayar da kayayyaki ta hanyar. kunnen kunne na Bluetooth da kwamfutar hannu na wani nau'i. Wakilin kantin zai, bi da bi, zai gai da abokin ciniki da suna kuma ya ba da rangwame na musamman akan abubuwan da algorithms suka ƙaddara don zama na mutum. Mafi hauka duk da haka, duk wannan jerin matakan za su gudana cikin daƙiƙa guda.

    Yin zurfafa zurfafa, dillalan da ke da babban kasafin kuɗi za su yi amfani da waɗannan aikace-aikacen tallace-tallace ba kawai don waƙa da yin rikodin sayayyar abokan cinikin nasu ba har ma don samun damar tarihin siyan samfuran na abokan cinikin su daga sauran dillalai. Sakamakon haka, ƙa'idodin za su iya ba su ƙarin haske game da tarihin siyan kowane abokin ciniki gabaɗaya, da kuma zurfafa alamu kan halayen siyayyar kowane abokin ciniki. (Lura cewa bayanan siyan meta da ba a raba su a wannan yanayin sune takamaiman shagunan da kuke yawan yawaitawa da alamar gano bayanan abubuwan da kuka siya.)

    Af, idan kuna mamaki, kowa zai sami apps da na ambata a sama. Waɗancan ƴan kasuwa masu mahimmanci waɗanda ke saka biliyoyin don canza shagunan sayar da kayayyaki zuwa “shagunan wayo” ba za su karɓi komai ƙasa ba. A gaskiya ma, bayan lokaci, yawancin ba za su ba ku rangwamen kowane nau'i ba sai dai idan kuna da ɗaya. Hakanan za'a yi amfani da waɗannan ƙa'idodin don ba ku tayin al'ada dangane da wurin ku, kamar abubuwan tunawa lokacin da kuke tafiya ta wurin alamar yawon buɗe ido, sabis na doka lokacin da kuka ziyarci ofishin 'yan sanda bayan wannan dare na daji, ko rangwame daga Dillali A daidai kafin ku shiga cikin Retailer B.

    A ƙarshe, waɗannan tsarin dillalai na gobe mai kaifin-komai na duniya zai fi yiwuwa su mallaki abubuwan da suka wanzu kamar Google da Apple, tunda duka biyun sun riga sun kafa e-wallets a ciki. Google Wallet da kuma apple Pay-Apple musamman yana da katunan kuɗi sama da miliyan 850 akan fayil. Amazon ko Alibaba kuma za su yi tsalle cikin wannan kasuwa, galibi a cikin hanyoyin sadarwar su, kuma mai yuwuwa tare da haɗin gwiwar da suka dace. Manya-manyan dillalan kasuwa masu zurfin aljihu da ilimin dillali, kamar Walmart ko Zara, na iya samun kwarin gwiwa don shiga wannan aikin.

    Ma'aikatan dillalai sun zama ƙwararrun ma'aikatan ilimi

    Zai zama da sauƙi a yi tunanin cewa idan aka ba da duk waɗannan sababbin abubuwa, ma'aikaci mai tawali'u zai iya ɓacewa cikin ether. A gaskiya hakan yayi nisa da gaskiya. Ma'aikatan dillalan nama da na jini za su zama masu mahimmanci, ba ƙasa ba, ga ayyukan shagunan sayar da kayayyaki. 

    Misali ɗaya na iya tasowa daga dillalai waɗanda har yanzu za su iya ba da ɗimbin fim ɗin murabba'i (tunanin shagunan sashe). Waɗannan dillalan za su sami mai sarrafa bayanai a cikin kantin wata rana. Wannan mutumin (ko ƙungiyar) za su yi aiki da ƙwararrun cibiyar umarni a cikin ɗakunan bayan kantin. Kamar yadda masu gadin tsaro ke lura da ɗimbin kyamarori na tsaro don halayen da ake tuhuma, manajan bayanai zai sa ido kan jerin allo da ke bin masu siyayya tare da bayanan da aka lulluɓe na kwamfuta da ke nuna halayen siyan su. Dangane da ƙimar tarihin abokan ciniki (ƙididdige su daga mitar siyan su da ƙimar kuɗi na samfuran ko sabis ɗin da suka saya a baya), mai sarrafa bayanai na iya ko dai ya jagoranci wakilin kantin don gaishe su (don samar da keɓaɓɓen kulawar matakin Annie) , ko kuma kawai a umurci mai kuɗi don samar da rangwame na musamman ko abubuwan ƙarfafawa lokacin da suka fitar da kuɗi a rajista.

    A halin yanzu, waccan yarinyar Annie, ko da ba tare da duk fa'idodin fasahar fasaharta ba, tana da alama ta fi matsakaicin wakilin kantin ku, ko ba haka ba?

    Da zarar wannan yanayin shagunan wayo (babban bayanan da aka kunna, tallace-tallace a cikin kantin sayar da kayayyaki) ya tashi, a shirya don yin hulɗa tare da wakilan kantin sayar da kayayyaki waɗanda suka fi horarwa da ilimi fiye da waɗanda aka samu a cikin wuraren tallace-tallace na yau. Ka yi tunani game da shi, dillali ba zai saka biliyoyin kuɗi ba don gina babban kwamfuta mai siyarwa wanda ya san komai game da ku, sannan kuma yana da arha akan horarwa mai inganci don ma'aikatan kantin waɗanda za su yi amfani da wannan bayanan don yin tallace-tallace.

    A zahiri, tare da duk wannan saka hannun jari na horarwa, yin aiki a cikin kantin sayar da kayayyaki ba zai ƙara samun mataccen stereotype ɗin da ya taɓa sha ba. Mafi kyawun ma'ajin kantin sayar da bayanai-savvy za su gina tsayayyen ƙungiyar abokan ciniki waɗanda za su bi su zuwa kowane kantin sayar da inda suka yanke shawarar yin aiki.

    Wannan canji a yadda muke tunani game da kwarewar dillali shine farkon. Babi na gaba na jerin tallace-tallace namu zai bincika yadda fasaha ta gaba za ta sa sayayya a shagunan zahiri su ji kamar sayayya a kan layi. 

    Nan gaba na Kasuwanci

    Lokacin da masu kuɗi suka ƙare, a cikin kantin sayar da kayayyaki da siyayyar kan layi suna haɗuwa: Makomar dillali P2

    Kamar yadda kasuwancin e-commerce ya mutu, danna kuma turmi yana ɗaukar matsayinsa: Makomar dillali P3

    Yadda fasaha ta gaba za ta rushe dillali a cikin 2030 | Makomar dillali P4

    Sabunta shirin na gaba don wannan hasashen

    2023-11-29

    Nassoshi tsinkaya

    Shahararrun hanyoyin haɗin gwiwa da cibiyoyi an yi nufin wannan hasashen:

    Lab bincike na Quantumrun

    An nemi hanyoyin haɗin Quantumrun masu zuwa don wannan hasashen: