Abubuwan da ke haifar da rudani na tsawon rayuwar kamfanoni don tasiri kamfanonin kula da lafiya nan da 2030

  • Gida
  • Tsawon Rayuwa
  • Abubuwan da ke haifar da rudani na tsawon rayuwar kamfanoni don tasiri kamfanonin kula da lafiya nan da 2030

Kamfanonin da ke cikin sashin kiwon lafiya za su shafi kai tsaye da kuma a kaikaice ta hanyar damammaki da kalubale da dama da za su kawo cikas ga su. tsawon rai na kamfani a cikin shekaru masu zuwa. Yayin da aka bayyana dalla-dalla a ciki Rahotanni na musamman na Quantumrun, ana iya taƙaita waɗannan ɓangarorin rikice-rikice tare da manyan batutuwa masu zuwa:

  • Da farko, ƙarshen 2020s za su ga tsararrun Silent da Boomer sun shiga cikin manyan shekarun su. Wanda ke wakiltar kusan kashi 30-40 cikin XNUMX na al'ummar duniya, wannan haɗe-haɗen alƙaluman jama'a zai wakilci wani gagarumin nauyi a tsarin kiwon lafiya na ƙasashen da suka ci gaba.
  • Koyaya, a matsayin mai sa hannu kuma mai arziki toshe zaɓe, wannan alƙaluma za ta himmatu wajen zaɓe don ƙarin kashe kuɗin jama'a akan tallafin sabis na kiwon lafiya (asibitoci, kula da gaggawa, gidajen kulawa, da sauransu) don tallafa musu a cikin shekarun su.
  • Tabarbarewar tattalin arziki ya haifar da wannan babban adadi na babban ɗan ƙasa zai ƙarfafa ƙasashen da suka ci gaba da sauri don bin tsarin gwaji da amincewa da sabbin magunguna, tiyata da ka'idojin jiyya waɗanda za su iya inganta lafiyar jiki da tunanin marasa lafiya gaba ɗaya zuwa matakin da za su iya jagorantar rayuwa masu zaman kansu. wajen tsarin kula da lafiya.
  • Wannan haɓakar saka hannun jari a cikin tsarin kula da lafiya zai haɗa da babban fifiko kan magungunan rigakafin rigakafi da jiyya.
  • Zuwa farkon 2030s, mafi zurfin maganin kula da lafiya na rigakafin zai zama samuwa: jiyya don tsangwama kuma daga baya baya tasirin tsufa. Za a ba da waɗannan jiyya kowace shekara kuma, bayan lokaci, za su zama mai araha ga talakawa. Wannan juyin juya halin kiwon lafiya zai haifar da raguwar amfani da damuwa akan tsarin kula da lafiya gabaɗaya-tunda matasa/jiki suna amfani da ƙarancin albarkatun kula da lafiya, a matsakaita, fiye da mutanen da ke cikin tsofaffi, marasa lafiya.
  • Daɗaɗawa, za mu yi amfani da tsarin leƙen asiri na wucin gadi don bincikar marasa lafiya da mutummutumi don sarrafa ƙwanƙwaran tiyata.
  • A ƙarshen 2030s, fasahar fasaha za ta gyara duk wani rauni na jiki, yayin da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa da magungunan shafe ƙwaƙwalwar ajiya za su magance mafi yawan duk wani rauni na tunani ko rashin lafiya.
  • Nan da tsakiyar 2030s, duk magunguna za a keɓance su zuwa keɓaɓɓen kwayoyin halittar ku da microbiome.

Wadannan abubuwa masu fadi da yawa za su yi tasiri sosai a fannin kiwon lafiya wanda zai yi tasiri ga ci gaban sashen na dogon lokaci.

Don kasancewa da masaniya game da waɗannan da sauran abubuwan da ke faruwa, da kuma samun damammaki da barazanar da ke fuskantar ɓangaren kiwon lafiya, la'akari da saka hannun jari a cikin Quantumrun Haskaka rahotannin hasashen sassa. Tuntube mu a yau don ƙarin koyo.

Raba wannan Post:

Sauka alaka

Related Posts