Abin mamaki dalilin da yasa wayoyi da kafofin watsa labarun ke nan don tsayawa

Dalilin ban mamaki dalilin da yasa wayoyi da kafofin watsa labarun ke nan don zama
KASHIN HOTO:  

Abin mamaki dalilin da yasa wayoyi da kafofin watsa labarun ke nan don tsayawa

    • Author Name
      Sean Marshall
    • Marubucin Twitter Handle
      @Seanismarshall

    Cikakkun labari (Yi amfani da maɓallin 'Manna Daga Kalma' KAWAI don kwafa da liƙa rubutu amintacce daga Word doc)

    Tsakanin manyan alluran rigakafi, gaɓoɓin wucin gadi da kimiyyar likitanci suna ci gaba a cikin ƙimar da ba ta misaltuwa, wasu masana kimiyya sun yi imanin cewa zuwa shekara ta 2045 tsufa na iya zama ba damuwa. statistics Hasashen cewa za mu iya rayuwa kimanin shekaru 80 ko fiye. Tare da ci gaba a sabbin fasahohi da kimiyyar likitanci, ana tsammanin mutane ba kawai za su rayu tsawon lokaci ba, amma za su kasance da haɗin kai ta hanyar dijital fiye da kowane lokaci. Menene wannan ke nufi ga mutanen da suka wuce shekaru 20 zuwa farkon 30's? A karo na farko, tsararrun tsofaffi za su kasance da cikakkiyar nutsewa a cikin kafofin watsa labarun da fasaha.

    Don haka shin wannan zai zama ƙarni na farko na manyan ƴan ƙasa waɗanda har yanzu za su sami asusun twitter masu aiki? Wataƙila. Wasu mutane sun yi imanin cewa za ku iya zama wani abu fannoni fiye da globirics glued zuwa allo, mai amfani da shi a cikin zamanin kusa da. Wasu kuma sun fi kyautata zato, gaskanta rayuwa za ta ci gaba kamar yadda ta saba.

    Ƙaddamar da Wayoyin Hannu zuwa Gaba

    Lokacin da mutane suka yi la'akari da sabuwar fuskar sadarwa, hotunan zahirin gaskiya suna zuwa tunani. Yayin da a yanzu akwai hanyar da za a iya hasashen abin da zai faru a nan gaba, abubuwan da ke faruwa a yanzu suna ba da kyan gani a gaba. Wataƙila, nan gaba za ta ƙunshi wayoyinmu, ko aƙalla irin wannan fasaha. A cikin wani binciken kwanan nan ta Inshorar Waya, an bayyana cewa matsakaita mutane suna kashe “har zuwa kwanaki 23 a shekara da kuma shekaru 3.9 na rayuwarsu suna kallon allon wayarsu.” Binciken ya kunshi mutane 2,314, wadanda akasarinsu sun yarda cewa sun shafe akalla mintuna 90 a wayoyinsu a kullum. Sakamakon Hakanan ya nuna kashi 57% na mutane ba sa buƙatar agogon ƙararrawa, yayin da 50% ba sa sa agogon hannu tun lokacin da "wayoyin hannu [sun zama] zaɓi na farko don sanin lokacin da yake." 

    Wayoyin salula suna nan don tsayawa, ba don saƙon rubutu ba, ɗaukar hoto ko sautunan ringi da za su canza ba, amma saboda sun rikiɗe zuwa dandalin sada zumunta. Shel Holtz, ƙwararren mai sadarwa na kasuwanci, ya bayyana dalilin da ya sa suka zama tushen al'adu kuma wataƙila za su kasance cikin hanyar da muke sadarwa zuwa tsufa. Holtz ya ce, "a duk duniya, mutane biliyan 3 suna samun damar Intanet daga na'urar tafi da gidanka," yana kuma nuna yadda "ci gaban shiga ta wayar hannu ke fitowa daga kasashe marasa ababen more rayuwa." Hakazalika, mutanen duniya na farko suna haɗuwa da duniyar da ke kewaye da su ba tare da amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutoci ba.

    Duk tsararraki suna girma ta amfani da wayoyi don ayyuka na yau da kullun - komai daga duba imel zuwa duba rahotannin yanayi. Holtz ya bayyana cewa a cikin 2015 a Amurka, "kashi 40% na masu wayoyin hannu suna amfani da na'urar su don shiga shafin yanar gizon," yana mai bayyana cewa komai makomar sadarwa ta zo, wayar salula ko makamancin hakan na zuwa tare da mu.

    Me yasa Wannan Yana iya zama Abu mai Kyau

    Lokacin da aka fuskanci gaskiyar mutanen da ke daɗe suna rayuwa kuma suna zama masu fuskantar allo, yana da sauƙi a ɗauka cewa muna kan hanyar zuwa ga jama'ar tsofaffi waɗanda ke da alaƙa gaba ɗaya. Abin mamaki, mace ɗaya ba kawai fatan wannan ya faru ba, amma tana iya bayyana dalilin da yasa wannan jarabar dijital zata iya zama mafi kyau. May Smith ba 'yar tsattsauran ra'ayi ba ce ko techno junkie, mace ce kawai 'yar shekara 91. Smith yana da ƙarfi sosai akan duniyar da ke kewaye da ita, kuma ta yi iƙirarin sanin ƙarin game da duniya da sadarwa fiye da sauran. Me yasa? A gaskiya, saboda ta gani duka: firgita cewa talabijin zai halakar da sinima, tashi da faɗuwar shafukan yanar gizo, haihuwar Intanet. 

    Smith yana fatan za mu ci gaba da kasancewa tare ta hanyar kafofin watsa labarun da fasaha saboda ka'idar da ta ke da ita. "Yana da yawa ƙoƙari don ƙiyayya da fada da juna ba tare da komai ba," in ji Smith, "Kiyayya yana da wuya, amma kawai jimre wa kowa yana da sauƙi fiye da yadda ake tsammani." A ƙarshe, Smith ya yi imanin, "mutane za su gaji da fushi, su gane bata lokaci ne kuma su yada wannan saƙon akan na'urorinsu." Aƙalla abin da take fata ke nan. Ta ci gaba da cewa, "Har yanzu za a sami tsofaffi masu rugujewa suna kururuwa game da abubuwan da ba su dace ba," in ji ta, "amma yawancin mutane za su gane cewa ayyukan lumana ne kawai." 

    Duk da haka, Smith ya tabbata cewa babu wani haɗari na ɗan adam gaba ɗaya ana sarrafa su ta hanyar na'urorin lantarki. "Mutane za su bukaci koyaushe su kasance cikin jiki tare da mutane," in ji ta, "Na san Skype da wayoyin salula suna da kyau don sadarwa, kuma na san a nan gaba za mu iya samun haɗin kai kawai, amma har yanzu mutane suna buƙatar sadarwa fuska da fuska. ” 

    Masana harkar sadarwa kuma filayen fasaha na gaba suna da irin wannan ra'ayi da tsinkaya. Patrick Tucker, editan Futurist mujallar, ta rubuta fiye da 180 labarai game da fasaha na gaba da kuma tasirin su. Ya yi imanin makomar kafofin watsa labarun da sadarwar Intanet za ta sa mutane su kusanci juna, a zahiri. A cewar Tucker, “ zuwa shekara ta 2020 za mu gano mafi kyawun amfani da shafukan sada zumunta: ‘yantar da mutane daga ofisoshi. Zai fi kyau mu yi amfani da shi don sauƙaƙe dangantakar aiki ta yadda mutane za su iya ciyar da lokaci mai yawa a gaban mutanen da suke ƙauna. "