Kanada tsinkaya don 2024

Karanta 28 tsinkaya game da Kanada a cikin 2024, shekarar da za ta ga wannan ƙasar ta sami gagarumin sauyi a siyasarta, tattalin arziki, fasaha, al'adu, da muhallinta. Makomarku ce, gano abin da kuke ciki.

Quantumrun Haskaka shirya wannan jerin; A Trend hankali kamfanin tuntuba da ke amfani da shi hangen nesa don taimakawa kamfanoni su bunƙasa daga nan gaba abubuwan da ke faruwa a hangen nesa. Wannan shi ne ɗaya daga cikin abubuwan da al'umma za ta iya fuskanta a gaba.

Hasashen dangantakar kasa da kasa don Kanada a cikin 2024

Hasashen dangantakar ƙasa da ƙasa don tasiri Kanada a cikin 2024 sun haɗa da:

  • Rikicin Indiya-Kanada ya kashe Ottawa CAD $ 700 miliyan yayin da ɗaliban Indiya ke raguwa. Yiwuwa: 65 bisa dari.1
  • Daliban Indiya waɗanda ke shirin yin rajista a Kanada suna canjawa zuwa jami'o'in Burtaniya da Ostiraliya a maimakon sakamakon rikicin siyasar Indiya-Kanada. Yiwuwa: 65 bisa dari.1
  • An gudanar da zama na hudu na Kwamitin Tattaunawa tsakanin gwamnatoci (INC-4) kan gurbatar filastik a Ottawa. Yiwuwa: 70 bisa dari.1

Hasashen Siyasa na Kanada a cikin 2024

Hasashen da ke da alaƙa da siyasa don tasiri Kanada a cikin 2024 sun haɗa da:

Hasashen gwamnati don Kanada a cikin 2024

Hasashen da ke da alaƙa da gwamnati don tasiri Kanada a cikin 2024 sun haɗa da:

  • Gwamnati ta ƙaddamar da sabon tsarin harajin sabis na dijital (DST) duk da cewa Ƙungiyar Haɗin Kan Tattalin Arziƙi da Ci Gaba (OECD) ta jinkirta aiwatarwa zuwa 2025. Yiwuwa: 60 bisa dari.1
  • Shige da Fice, 'Yan Gudun Hijira, da Jama'a Kanada (IRCC) tana aiwatar da sabon tsarin Cibiyar Amintacce ga shirinta na bizar ɗalibi, gami da kulawa da bayar da rahoto. Yiwuwa: 65 bisa dari.1
  • Gwamnati ta kaddamar da Dokar Bautar Zamani, da nufin yakar aikin tilastawa da bautar da yara cikin sarkakkun kayayyaki. Yiwuwa: 70 bisa dari.1
  • Alberta ya ƙaddamar da hawan kuɗin koyarwa kuma yana rage yawan riba akan lamuni daga ɗaliban da suka kammala sakandare. Yiwuwa: 65 bisa dari.1
  • Alberta ta sami sabbin kujeru uku a cikin House of Commons. Yiwuwa: 70 bisa dari.1
  • Duk sigari masu girman sarki da ƴan kasuwa ke siyarwa yanzu suna ɗauke da gargaɗin lafiyar mutum ɗaya. Yiwuwa: 75 bisa dari.1

Hasashen Tattalin Arziki na Kanada a cikin 2024

Hasashen da ke da alaƙa da tattalin arziki don tasiri Kanada a cikin 2024 sun haɗa da:

  • Bankin Kanada ya fara rage yawan riba a tsakiyar shekara. Yiwuwa: 60 bisa dari.1
  • Kanada tana maraba da baƙi 485,000 kafin ta iyakance adadin zuwa 500,000 kowace shekara farawa daga 2025 saboda damuwar jama'a game da matsalolin gidaje da hauhawar farashin kayayyaki. Yiwuwa: 75 bisa dari.1
  • Kasuwancin 'yan asalin yanzu suna ba da gudummawar kusan dala biliyan 100 ga tattalin arzikin Kanada, haɓakar 3X tun daga 2019. Yiwuwa: 60%1

Hasashen fasaha don Kanada a cikin 2024

Hasashen da ke da alaƙa da fasaha don tasiri Kanada a cikin 2024 sun haɗa da:

Hasashen al'adu don Kanada a cikin 2024

Hasashen da ke da alaƙa da al'adu don tasiri Kanada a cikin 2024 sun haɗa da:

Hasashen tsaro na 2024

Hasashen da ke da alaƙa da tsaro don tasiri Kanada a cikin 2024 sun haɗa da:

  • Kasafin kudin tsaro ya karu da sama da kashi 17% zuwa kusan maki 1.1 na babban kayan cikin gida. Yiwuwa: 70 bisa dari1

Hasashen kayan aikin Kanada a cikin 2024

Hasashen da ke da alaƙa da kayan more rayuwa don tasiri Kanada a cikin 2024 sun haɗa da:

  • Ford ya kashe dala biliyan 1.34 don sabunta masana'antar sa mai shekaru 70 a Oakville. Yiwuwa: 65 bisa dari.1
  • Stellantis da LG Energy Solution sun buɗe tashar batir ɗin abin hawa na dala biliyan 5 a Ontario. Yiwuwa: 65 bisa dari.1
  • Gadar kasa da kasa ta Gordie Howe, mai haɗa Detroit (US) da Windsor (Kanada), tana buɗewa. Yiwuwa: 65 bisa dari.1
  • Matsakaicin guraben ofis na ƙasa ya ƙaru da kusan kashi 15 cikin ɗari a ƙarshen shekara saboda haɓaka saitunan ayyukan gasa. Yiwuwa: 75 bisa dari.1
  • Tsarin gargaɗin farko na girgizar ƙasa na British Columbia (EEW), tarin na'urori masu ƙarfi, an kammala. Yiwuwa: 70 bisa dari.1
  • LNG Canada, aikin iskar gas na biliyoyin daloli a yammacin Kanada, ya fara samarwa abokan ciniki a Asiya gas. Yiwuwa: 80%1
  • An kammala gadar kasa da kasa ta Gordie Howe da ke haɗa Windsor da Detroit. Yiwuwa: 80%1
  • $40B LNG Canada aikin yana ci gaba a hukumance.link

Hasashen muhalli don Kanada a cikin 2024

Hasashen da ke da alaƙa da muhalli don tasiri Kanada a cikin 2024 sun haɗa da:

  • Kanada ta wallafa ƙa'idodi na ƙarshe na shirinta na rufewa da yanke iskar gas daga ɓangaren mai da iskar gas. Yiwuwa: 65 bisa dari.1
  • Akwai wasu mahimman lokuta na farkon lokacin hunturu, amma yawancin Kanada suna ganin jinkirin zuwan yanayin sanyi mai kyau saboda El Nino. Yiwuwa: 65 bisa dari.1
  • Ƙungiyar BMW ta fara samar da aluminium don samarwa mai dorewa daga ayyukan wutar lantarki na Rio Tinto. Yiwuwa: 70 bisa dari.1
  • Kanada tana yin amfani da waje wajen amfani da magungunan kashe qwari na neonicotinoid (clothianidin, imidacloprid, da thiamethoxam) saboda tasirinsu akan kwarin ruwa. Yiwuwa: 70 bisa dari1

Hasashen Kimiyya na Kanada a cikin 2024

Hasashen da ke da alaƙa da kimiyya don tasiri Kanada a cikin 2024 sun haɗa da:

  • Gabaɗayan husufin rana ya ratsa wasu garuruwa da garuruwa a cikin Ontario, Quebec, New Brunswick, Nova Scotia, Tsibirin Prince Edward, da Newfoundland, yana jefa su cikin duhu na 'yan mintuna kaɗan. Yiwuwa: 70 bisa dari.1

Hasashen kiwon lafiya na Kanada a cikin 2024

Hasashen da ke da alaƙa da lafiya don tasiri Kanada a cikin 2024 sun haɗa da:

  • Kanada ta faɗaɗa dokar taimakon likita ta hanyar mutuwa (MAID), tana barin majinyata masu tabin hankali, gami da waɗanda ke da lamuran shaye-shaye amma babu wasu cututtukan jiki, don neman taimakon kashe kansa. Yiwuwa: 65 bisa dari.1
  • Har zuwa 'yan ƙasar Kanada miliyan 9 waɗanda ba su da damar samun kulawar haƙori yanzu ana rufe su ta hanyar tsarin da jama'a ke gudanarwa da kuma tallafi. Yiwuwa: 70 bisa dari1

Karin hasashe daga 2024

Karanta manyan hasashen duniya daga 2024 - danna nan

Sabunta shirin na gaba don wannan shafin albarkatun

Janairu 7, 2022. An sabunta ta ƙarshe Janairu 7, 2020.

Shawarwari?

Ba da shawarar gyara don inganta abubuwan da ke cikin wannan shafi.

Har ila yau, tir da mu game da kowane batu na gaba ko yanayin da kuke so mu rufe.