Hasashen Indiya na 2050

Karanta tsinkaya 12 game da Indiya a cikin 2050, shekarar da za ta ga wannan ƙasar ta sami gagarumin sauyi a siyasarta, tattalin arziki, fasaha, al'adu, da muhallinta. Makomarku ce, gano abin da kuke ciki.

Quantumrun Haskaka shirya wannan jerin; A Trend hankali kamfanin tuntuba da ke amfani da shi hangen nesa don taimakawa kamfanoni su bunƙasa daga nan gaba abubuwan da ke faruwa a hangen nesa. Wannan shi ne ɗaya daga cikin abubuwan da al'umma za ta iya fuskanta a gaba.

Hasashen dangantakar kasa da kasa don Indiya a cikin 2050

Hasashen dangantakar ƙasa da ƙasa don tasiri Indiya a cikin 2050 sun haɗa da:

Hasashen Siyasa na Indiya a 2050

Hasashen da ke da alaƙa da siyasa don tasiri Indiya a cikin 2050 sun haɗa da:

Hasashen gwamnati don Indiya a cikin 2050

Hasashen da ke da alaƙa da gwamnati don tasiri Indiya a cikin 2050 sun haɗa da:

Hasashen tattalin arzikin Indiya a cikin 2050

Hasashen da ke da alaƙa da tattalin arziki don tasiri Indiya a cikin 2050 sun haɗa da:

  • Manyan kasashe biyar ne ke mulkin duniya a shekarar 2050.link

Hasashen fasaha don Indiya a cikin 2050

Hasashen da ke da alaƙa da fasaha don tasiri Indiya a cikin 2050 sun haɗa da:

  • Manyan kasashe biyar ne ke mulkin duniya a shekarar 2050.link

Hasashen al'adu don Indiya a cikin 2050

Hasashen da ke da alaƙa da al'adu don tasiri Indiya a cikin 2050 sun haɗa da:

Hasashen tsaro na 2050

Hasashen da ke da alaƙa da tsaro don tasiri Indiya a cikin 2050 sun haɗa da:

Hasashen kayan more rayuwa don Indiya a cikin 2050

Hasashen da ke da alaƙa da kayan more rayuwa don tasiri Indiya a cikin 2050 sun haɗa da:

  • Indiya tana da fasinjoji biliyan 15.3 a wannan shekara, karuwar 2.7x daga 2019. Indiya yanzu tana da kashi 40% na tafiye-tafiyen dogo a duniya. Yiwuwa: 60%1
  • Indiya za ta kai kashi 40 cikin 2050 na zirga-zirgar jiragen kasa a duniya nan da shekarar XNUMX.link

Hasashen muhalli ga Indiya a cikin 2050

Hasashen da ke da alaƙa da muhalli don tasiri Indiya a cikin 2050 sun haɗa da:

  • Wasu sassan arewacin Indiya suna fuskantar igiyoyin zafi waɗanda ke haye madaidaicin madaidaicin rigar-kwalba mai lamba 35. Yiwuwa: 60 bisa dari1
  • Adadin mutanen da ke zaune a yankunan da ke da babban hadarin fuskantar matsanancin zafi ya kai miliyan 310-480. Yiwuwa: 60 bisa dari1
  • Wani babban fari ya afkawa Indiya, wanda ya bar mutane kusan miliyan biyar ba su da wani ruwa. Yiwuwa: 80%1
  • Haɓaka matakan teku a Indiya yana kawo ambaliyar ruwa zuwa Indiya, musamman yammacin Bengal da yankunan Odisha na bakin teku, wanda ya shafi ko kuma ya raba ~ 31 mutane miliyan. Yiwuwa: 80%1
  • Indiya tana samar da kashi 75% na wutar lantarki gaba ɗaya daga makamashin da ake sabuntawa. Daga cikin wannan, kashi 34% na fitowa ne daga makamashin hasken rana da kashi 32% daga makamashin iska. Yiwuwa: 70%1
  • Matsayin teku ya tashi ya shafi mutane miliyan 36 a Indiya nan da 2050.link
  • Indiya za ta samu kashi 75 cikin 2050 na wutar lantarki daga makamashin da ake iya sabuntawa a shekarar XNUMX.link
  • Rikicin ruwa zai tsananta a Indiya nan da shekarar 2050, in ji rahoton Majalisar Dinkin Duniya.link

Hasashen Kimiyya don Indiya a cikin 2050

Hasashen da ke da alaƙa da kimiyya don tasiri Indiya a cikin 2050 sun haɗa da:

Hasashen lafiya ga Indiya a cikin 2050

Hasashen da ke da alaƙa da lafiya don tasiri Indiya a cikin 2050 sun haɗa da:

Karin hasashe daga 2050

Karanta manyan hasashen duniya daga 2050 - danna nan

Sabunta shirin na gaba don wannan shafin albarkatun

Janairu 7, 2022. An sabunta ta ƙarshe Janairu 7, 2020.

Shawarwari?

Ba da shawarar gyara don inganta abubuwan da ke cikin wannan shafi.

Har ila yau, tir da mu game da kowane batu na gaba ko yanayin da kuke so mu rufe.