Yawon shakatawa na yanayi: Babban waje shine masana'antu na gaba da za a rushe

KASHIN HOTO:
Hoton hoto
iStock

Yawon shakatawa na yanayi: Babban waje shine masana'antu na gaba da za a rushe

AN GINA DOMIN MATSAYI GOBE

Platform na Quantumrun Trends zai ba ku fahimta, kayan aiki, da al'umma don bincika da bunƙasa daga abubuwan da ke gaba.

FASAHA KYAUTA

$5 A WATA

Yawon shakatawa na yanayi: Babban waje shine masana'antu na gaba da za a rushe

Babban taken rubutu
Yayin da wuraren jama'a ke raguwa, sabbin hanyoyin shiga yankunan jeji suna bullowa.
    • About the Author:
    • Sunan marubuci
      Quantumrun Haskaka
    • Fabrairu 17, 2022

    Ya kasance idan kuna son ziyartar wani yanki na jeji don jin daɗin kallon yanayi, zaku je wurin shakatawa na ƙasa wanda ke buɗe wa jama'a kuma hukumar kula da ƙasa ke gudanarwa: Wannan yana canzawa. Ƙasar jama'a tana raguwa kuma kamfanoni masu zaman kansu suna neman sababbin hanyoyin da za su ba jama'a damar shiga manyan waje.

    Yanayin yawon shakatawa mahallin

    Yawon shakatawa na yanayi ya shahara sosai kuma buƙatu na ci gaba da girma. Eco da yawon shakatawa na yanayi sun fi mayar da hankali kan kiyaye wuraren yanayi da mutunta al'ummomin yankin, tare da masu ziyara sun fahimci cewa yana da mahimmanci su bar wuraren da suka ziyarta ba tare da wata matsala ba. Yanayi da yawon shakatawa sun haɗa da yawon shakatawa na kasada da kuma abubuwan al'adu da na tarihi.

    Ɗaya daga cikin sabbin abubuwan da suka faru shine yawon shakatawa na sararin samaniya mai duhu zuwa wurare masu nisa, waɗanda ke ba da kallon sararin samaniya daga hasken birni. Wani sanannen yanayin shine yawon shakatawa na jeji, wanda ke ba baƙi damar samun ƙasa budurwa.

    Tasiri mai rudani 

    Yayin da yunwar tafiye-tafiyen yanayi ke karuwa, wuraren da mutane za su iya zuwa sha'awar yanayi suna raguwa. Filaye mallakar gwamnati na raguwa a duniya, tare da karancin damammaki ga jama'a don samun su.

    Wasu kamfanoni suna ƙirƙirar dandamali irin na Airbnb waɗanda ke ba da hayar zuwa yankunan jeji akan kadarori masu zaman kansu. Wasu daga cikinsu kuma suna hayar wuraren sansani a filayen jama'a. Wasu suna taimaka wa masu siye su sami filayen mallakar keɓaɓɓu don farauta, kuma Airbnb yanzu yana ba ku damar yin rajista don gogewa kamar tafiye-tafiyen jagora, kallon taurari, da haduwar namun daji a ƙasa masu zaman kansu.

    Tambayar ba makawa ta taso inda mai mallakar yanayi zai kai ga. Shin dabi'a za ta zama keɓantaccen kayayyaki ne kawai masu arziki za su iya iyawa? Shin wuraren taruwar jama'a za su ɓace gaba ɗaya yayin da gwamnatoci ke rage farashi tare da mai da hankali kan wasu abubuwan da suka fi fifiko?

    Mafi mahimmanci, ashe duniya ba ta dukanmu ba ce? Ya kamata mu kasance muna biyan masu mallakar filaye ne masu zaman kansu don gatar jin daɗin abin da ke namu? Ko kuwa yanayi zai fi dacewa da mutane da kamfanoni masu karfin tattalin arziki don kiyaye yanayi?

    Aikace-aikace don yawon shakatawa na yanayi

    Sirri na yanayi na iya:

    • Samar da masu zaman kansu da sabon hanyar samun kudin shiga da kuma kara yawan gibin arziki, tare da masu mallakar gidaje suna kara wa dukiyarsu ta hanyar ayyukan yanayi a kan kadarorin su.
    • Jagora zuwa manyan faɗuwar ƙasar da ke da kariya.
    • Samar da ƙarin wuraren yanayi don isa ga jama'a.
    • Taimaka kare nau'in halittu idan an kula da su cikin gaskiya.

    Tambayoyi don yin tsokaci akai

    • Wanene ya kamata mu amince da shi don kula da wuraren jama'a? Cibiyoyin gwamnati ko masu zaman kansu?
    • Shin filaye masu zaman kansu na iya zama madadin filayen jama'a?

    Nassoshi masu hankali

    Shahararrun hanyoyin haɗin gwiwa da cibiyoyi an yi nufin wannan fahimtar: