Company profile

Nan gaba na Michelin

#
Rank
61
| Quantumrun Global 1000

Michelin maƙeran taya ne na Faransa da ke Clermont-Ferrand a yankin Auvergne na Faransa. Yana ɗaya daga cikin manyan masu kera taya 4 a duniya tare da Continental, Bridgestone, da Goodyear. Kamfanin kuma ya mallaki samfuran taya Kleber, Riken, BFGoodrich, Tigar, Kormoran, da Uniroyal (a Arewacin Amurka).

Ƙasar Gida:
Industry:
Motoci da sassa
Yanar Gizo:
An kafa:
1889
Adadin ma'aikatan duniya:
105654
Adadin ma'aikatan cikin gida:
61200
Adadin wuraren gida:
13

Lafiyar Kudi

Raba:
$20907000000 EUR
Matsakaicin kudaden shiga na 3y:
$20553000000 EUR
Kudin aiki:
$5814000000 EUR
Matsakaicin kashe kuɗi na 3y:
$5630333333 EUR
Kudade a ajiyar:
$1496000000 EUR
Kudaden shiga daga kasa
0.39
Kudaden shiga daga kasa
0.37

Ayyukan Kadari

  1. Samfura/Sabis/Dept. suna
    Tayoyin motocin fasinja / masu haske da rarraba masu alaƙa
    Samfur/Sabis kudaden shiga
    12028000000
  2. Samfura/Sabis/Dept. suna
    Tayoyin motoci da rarraba masu alaƙa
    Samfur/Sabis kudaden shiga
    6229000000
  3. Samfura/Sabis/Dept. suna
    Kasuwanci na musamman
    Samfur/Sabis kudaden shiga
    2942000000

Kaddarorin ƙirƙira da Bututu

Matsayin alamar duniya:
223
Zuba jari zuwa R&D:
$718000000 EUR
Jimlar haƙƙin mallaka:
2023

Duk bayanan kamfanin da aka tattara daga rahoton shekara ta 2016 da sauran kafofin jama'a. Daidaiton wannan bayanai da kuma ƙarshe da aka samu daga gare su ya dogara da wannan bayanan da ake iya isa ga jama'a. Idan bayanan da aka jera a sama aka gano ba daidai ba ne, Quantumrun zai yi gyare-gyaren da suka dace a wannan shafin kai tsaye. 

RASHIN HANKALI

Kasancewa cikin motocin motocin da sassan sassa na nufin wannan kamfani zai shafi kai tsaye da kuma a kaikaice ta hanyar damammaki da kalubale da dama a cikin shekaru masu zuwa. Yayin da aka bayyana dalla-dalla a cikin rahotannin musamman na Quantumrun, ana iya taƙaita waɗannan abubuwan da ke haifar da rudani tare da fa'idodi masu zuwa:

* Na farko, hauhawar farashin batura masu ƙarfi da sabbin abubuwan sabuntawa, ikon lalata bayanan bayanan wucin gadi (AI), haɓakar shigar da manyan hanyoyin sadarwa, da faɗuwar al'adu ga mallakar mota tsakanin millennials da Gen Zs zai jagoranci. Canje-canje na tectonic a cikin masana'antar abin hawa.
* Canjin ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan farko zai zo lokacin da alamar farashin matsakaicin abin hawa na lantarki (EV) ya kai daidai da matsakaicin abin hawa mai zuwa 2022. Da zarar wannan ya faru, EVs za su tashi — masu amfani za su sami rahusa don gudu da kulawa. Wannan saboda wutar lantarki yawanci yana da arha fiye da gas kuma saboda EVs yana ƙunshe da ƙananan sassa masu motsi fiye da motocin da ke amfani da mai, yana haifar da ƙarancin damuwa akan hanyoyin ciki. Yayin da waɗannan EVs ke girma a cikin kasuwar kasuwa, masu kera abin hawa za su canza mafi yawan-zuwa-duk kasuwancin su zuwa samar da EV.
*Kamar haɓakar EVs, ana hasashen motocin masu cin gashin kansu (AV) za su kai ga matakin ɗan adam na iya tuƙi nan da 2022. A cikin shekaru goma masu zuwa, masana'antun mota za su canza zuwa kamfanonin sabis na motsi, suna aiki da manyan jiragen ruwa na AVs don amfani da su ta atomatik. ayyukan raba-gasar kai tsaye tare da ayyuka kamar Uber da Lyft. Koyaya, wannan jujjuyawar zuwa abubuwan hawa zai haifar da raguwa mai yawa a cikin mallakar motoci masu zaman kansu da tallace-tallace. (Kasuwar mota ta alatu ba za ta kasance ba tare da tasirin waɗannan abubuwan ba har zuwa ƙarshen 2030s.)
*Hanyoyin guda biyu da aka lissafa a sama za su haifar da raguwar yawan tallace-tallacen sassan abin hawa, da yin tasiri mara kyau ga masu kera sassan abin hawa, wanda zai sa su zama masu rauni ga siyan kamfanoni na gaba.
*Bugu da ƙari, 2020s za su ga abubuwan da suka faru na yanayi masu lalacewa waɗanda za su ƙara wayar da kan muhalli a tsakanin sauran jama'a. Wannan sauye-sauyen al'adu zai jagoranci masu jefa kuri'a don matsawa 'yan siyasar su goyan bayan tsare-tsaren manufofin kore, gami da karfafawa don siyan EV/AV akan motocin gargajiya masu amfani da fetur.

MATSALAR KAMFANI

Labaran Kamfanin