Makomar kwarewar gidan kayan gargajiya

Makomar kwarewar gidan kayan gargajiya
KASHIN HOTO:  

Makomar kwarewar gidan kayan gargajiya

    • Author Name
      Kathryn Dee
    • Marubucin Twitter Handle
      @Quantumrun

    Cikakkun labari (Yi amfani da maɓallin 'Manna Daga Kalma' KAWAI don kwafa da liƙa rubutu amintacce daga Word doc)

    Gidajen tarihi sun kasance ginshiƙan al'adu da rayuwar jama'a na kowane birni tun daga karni na 18, suna ba wa maziyartan tashar tashar jiragen ruwa a baya; hango samfuran gwagwarmayar ɗan adam da hazaka da sanin abubuwan al'ajabi na halitta da ɗan adam na duniya.  

     

    Babban abin jan hankalinsu koyaushe shine ikonsa na zama abinci mai gamsarwa ga hankali da azanci, yana mai da kallon zane-zane da kayan tarihi na sirri da kuma gogewa. Gidajen tarihi suna ba da ra'ayoyi masu banƙyama kamar tarihi, yanayi da ainihi ma'anar tangibility - baƙi suna iya gani, taɓawa da sanin abubuwan da ke sanar da al'adun wuri kuma suna ba da gudummawa ga samuwar duniya kamar yadda yake a yau.  

    Ci gaba na baya-bayan nan a fasaha yana shafar kwarewar gidan kayan gargajiya 

    Gidajen tarihi sun sami ci gaba a fasahar dijital, musamman tare da karuwar amfani da fasaha ta Gaskiyar Gaskiya (VR) da Augmented Reality (AR). Fasahar Intanet na Abubuwa (IoT) ita ma ta yaɗu a cikin amfani, yawanci ta hanyar aikace-aikacen da aka shigar a cikin wayoyin hannu na baƙi waɗanda ke hulɗa tare da dabarun sanya tashoshi a cikin gidan kayan gargajiya. Gamawa, bayanai, raba kafofin watsa labarun da haɓaka ƙwarewa sune mafi yawan amfani da fasahar dijital a gidajen tarihi.  

     

    Ko da ga cibiyoyi waɗanda, a mafi yawan lokuta, suna magance abubuwan tarihi da na baya-bayan nan, haɗawa da ci gaba a cikin kafofin watsa labaru na dijital tare da nunin nuni da kuma cikakkiyar kwarewar gidan kayan gargajiya ya zama dole. "Gidajen tarihi, suna ba da hoton duniya a baya ko kuma a cikin tunanin masu fasaha, dole ne su fahimci yadda mutane ke hulɗa da duniyar da ke kewaye da su a yanzu da kuma nan gaba don samun nasara wajen haɗawa da masu sauraron su."  

     

    Ga waɗanda ke da sha'awar ganin zane-zane, kayan tarihi da sauran al'adun gargajiya kamar yadda suke, a cikin "gaskiya" mahallinsu kuma ba tare da sha'awar digitization ba, wannan yana iya zama kamar ya fi damuwa fiye da haɓaka kwarewa. Wannan gaskiya ne musamman a cikin gidajen kayan tarihi na gargajiya, inda babban abin da suka zana shine samar da masu sha'awar fasaha mafi kyawun ƙwarewar ganin gwaninta. Kowane nau'i na ƙwarewar gidan kayan gargajiya yana taka muhimmiyar rawa a cikin amfani da mai kallo na zane-zane - jeri, girman wurin nuni, haske da nisa tsakanin mai kallo da zane-zane. Yanayin sirri na mai kallo shima yana da alaƙa da gogewa, kamar yadda tarihi da bayanai game da tsarin mai zane yake. Duk da haka, ga masu tsattsauran ra'ayi da masu bin doka da oda, tsoma baki da yawa, ko da ta hanyar ƙarin bayani, na iya jinkirta kyakkyawan ingancin ganin yadda abubuwa daban-daban ke haɗuwa ta hanyar tunanin mutum.  

     

    Duk da haka, kasancewar gidajen tarihi yana da alaƙa da iyawarsu ta shiga jama'a. Menene fa'idodi masu ban sha'awa masu ban sha'awa, kayan tarihi da kayan aiki idan ba za su iya zana maziyartan duk matakan ilimi na farko ba, na kusa da nesa? Haɗin kai tare da masu sha'awar gidan kayan gargajiya da novice na gidan kayan gargajiya yana kama da abin da ya kamata a yi don gidajen tarihi su kasance masu dacewa, musamman a cikin duniyar da Instagram, Snapchat da Pokémon Go suka daidaita amfani da ƙara tacewa ko haɓakawa ga gaskiya. Haɗin kai na yau da kullun zuwa hanyar sadarwar zamantakewa kuma wani bangare ne na rayuwar yau da kullun wanda, yayin da yake tsoma baki don ɗaukar cikakkiyar gogewar kasancewa a cikin gidan kayan gargajiya ta hanyar ɗaukar hankalin mutum, yanzu ya zama mahimmanci ga rayuwar jama'a. Hoton da aka ɗora game da lokacin mutum a The Met yanzu ana iya ɗaukar shi daidai da magana game da mutumin da ke kusa da shi. 

     

    Neman zama dijital takobi ce mai kaifi biyu don gidajen tarihi. Na'urori masu ƙarfi na tushen wuri kamar VR da AR suna ƙyale masu amfani su fuskanci ɗimbin gani da sautuna ba tare da dogaro kawai da halaye ko abubuwan da ke cikin wurin da kanta ba, ƙara zuwa ko gyara shigar da hankali na gaske. Wannan yana haifar da tambayar dalilin da yasa wani zai yi tattaki zuwa wani wuri na musamman don sanin abubuwan da za a iya kwafi su kusan ko a dijital, watakila daga jin daɗin gidan nasa maimakon. Kamar yadda yake a cikin kowace fasaha da sauri ta zama mafi sauƙi kuma mai araha ga jama'a (wanda ya riga ya zama lamarin AR), tunanin VR yana ɗaukar rayuwarmu ta yau da kullun da hanyoyin ganin mu ana iya ganin su kamar sci-fi kuma suna kawo cikas. , don mafi kyau ko mafi muni a cikin al'amuran gidajen tarihi waɗanda ke yin girman kai akan kwarewa ta ainihi tare da abubuwa na gaske. 

     

    tags
    category
    Filin batu