Kayan aiki na Robotic Automation (RPA): Bots suna ɗaukar littafin jagora, ayyuka masu wahala

KASHIN HOTO:
Hoton hoto
iStock

Kayan aiki na Robotic Automation (RPA): Bots suna ɗaukar littafin jagora, ayyuka masu wahala

Kayan aiki na Robotic Automation (RPA): Bots suna ɗaukar littafin jagora, ayyuka masu wahala

Babban taken rubutu
Ƙwararren tsari na robotic yana canza masana'antu kamar yadda software ke kula da ayyuka masu maimaitawa waɗanda ke ɗaukar lokaci da ƙoƙarin ɗan adam.
    • About the Author:
    • Sunan marubuci
      Quantumrun Haskaka
    • Agusta 19, 2022

    Takaitacciyar fahimta

    Robotic Process Automation (RPA) yana sake fasalin yadda kasuwancin ke tafiyar da ayyukan yau da kullun, ayyuka masu girma, samar da tsari cikin sauri da daidaito. Halinsa na abokantaka na mai amfani da dacewa tare da tsarin da ake da su yana sa ya zama mai isa ga kowa, har ma ga waɗanda ke da iyakacin ƙwarewar fasaha. Babban ɗaukar RPA a cikin masana'antu daban-daban shine haɓaka ayyuka, haɓaka haɓaka aiki, da ƙyale ma'aikata su mai da hankali kan ayyuka masu rikitarwa.

    Mahimmin tsari na atomatik na Robotic (RPA).

    RPA tana canza yadda kasuwancin ke gudanar da babban girma, ayyuka masu maimaitawa, waɗanda manyan ƙungiyoyin ma'aikatan matakin shiga suka saba yi. Wannan fasahar tana samun karbuwa a sassan da suka kama daga kudi zuwa albarkatun dan adam saboda saukin aiwatarwa da kuma karancin bukatu na coding. RPA tana aiki ta atomatik ayyuka waɗanda ke bin ƙayyadaddun ƙa'idodi, kamar shigar da bayanai, daidaita asusu, da tabbatar da tsari. Ta amfani da RPA, kasuwanci na iya tabbatar da cewa an kammala waɗannan ayyuka na yau da kullun cikin sauri ba tare da kurakurai ba, haɓaka yawan aiki gabaɗaya da rage yawan aiki akan ma'aikatan ɗan adam.

    Ana samun sauƙin ɗaukar kayan aikin RPA ta hanyar ƙirar mai amfani da su da saitin sauri. Hatta wadanda ke da karfin fasaha na iya tura RPA mafita, suna sa su zama a kasuwar samun wadatar kasuwanci. Masu haɓaka software na iya keɓance manyan tsarin RPA don biyan buƙatun ƙungiya na musamman a cikin makwanni, ko ma kwanaki. Waɗannan tsarin suna ba da fa'idar ci gaba da aiki, a kowane lokaci, kuma suna haɗawa da juna, tsofaffin tsarin a cikin kamfani. 

    Wani sanannen misali na tasirin RPA ana ganinsa a cikin yanayin QBE, babban kamfanin inshora na duniya. Daga 2017 zuwa 2022, kamfanin ya yi amfani da RPA don sarrafa ayyuka 30,000 na mako-mako da suka danganci da'awar abokin ciniki. Wannan aikin sarrafa kansa ya haifar da babban tanadi na sa'o'in aiki 50,000, wanda yayi daidai da fitowar shekara-shekara na ma'aikata 25 na cikakken lokaci. 

    Tasiri mai rudani

    RPA tana taimaka wa 'yan kasuwa su ceci kuɗaɗen kuɗaɗe ta hanyar daidaita ayyukan hannu a ɗan ƙaramin kuɗin hayar ƙungiyar ma'aikata gabaɗaya don yin ayyukan da aka faɗi. Bugu da kari, kamfanoni na iya yin ajiya akan wasu kuɗaɗe kamar kayayyakin more rayuwa (misali, sabar, ajiyar bayanai) da tallafi (misali, tebur taimako, horo). Haɓaka ɗawainiya/tsari mai ƙima kuma yana taimakawa haɓaka lokutan kammalawa don ayyuka masu rikitarwa. Misali, buɗe aikace-aikace da yawa don bincika bayanan abokin ciniki a cibiyar tallafin katin kiredit na iya cinye kashi 15 zuwa 25 na jimlar lokacin kiran. Tare da RPA, wannan tsari na iya zama mai sarrafa kansa, yana adana lokaci don wakili. Haka kuma, harkokin kasuwanci na iya inganta daidaito da ingancin ayyukansu, musamman idan suna cudanya da manyan bayanai. Hakanan ana rage haɗarin tare da RPA, kamar sarrafa hanyoyin da ke da saurin kuskure kamar shigar da haraji ko sarrafa biyan kuɗi.

    Wani fa'idar aiwatarwa ta atomatik shine mafi kyawun bin ƙa'idodi. Misali, a cikin masana'antar hada-hadar kudi, akwai bukatu da yawa na tsari kamar KYC (san abokin cinikin ku) da AML (maganin haramun). Ta amfani da RPA, kasuwanci za su iya tabbatar da cewa an cika waɗannan manufofin cikin sauri da daidai. Bugu da ƙari, idan an sami canji a cikin yanayin ƙa'ida, kamfanoni za su iya daidaita tsarin su da sauri don guje wa rushewar ayyukansu. 

    Dangane da sabis na abokin ciniki, ana iya amfani da RPA don sarrafa irin waɗannan ayyuka kamar aika bayanan godiya ko katunan ranar haihuwa, sa abokan ciniki su ji kima ba tare da sadaukar da ma'aikaci don sarrafa waɗannan bayanan ba. Saboda an 'yantar da ma'aikata daga yin irin waɗannan nau'ikan ayyuka masu girma, ƙananan ƙima, za su iya mayar da hankali kan ayyuka masu mahimmanci kamar yanke shawara. Misali, ana iya amfani da RPA don samar da rahotanni akai-akai, ba da damar manajoji ƙarin lokaci don duba waɗannan rahotannin da yanke shawara mafi kyau. 

    Abubuwan da ke tattare da aikin mutum-mutumi 

    Faɗin abubuwan da ke haifar da haɓaka RPA na iya haɗawa da: 

    • Taimakawa ƙoƙarin dorewar ƙungiyoyi ta hanyar rage yawan amfani da makamashi da matakai na tushen takarda.
    • Ƙananan dandamali, sarrafa takardu masu hankali, basirar wucin gadi, koyo na inji, aikin hakar ma'adinai, da kuma nazari da ke tallafawa RPA a haɓaka ayyukan aiki na hankali wanda ke haifar da hyper-atomatik.
    • Kamfanoni a sassan masana'antu da masana'antu suna ƙara yin amfani da hanyoyin RPA na tushen injin daban-daban don sarrafa yawancin ayyukan masana'anta, wanda ke haifar da haɓakar rashin aikin yi a waɗannan sassan.
    • Ƙara yawan buƙatar ƙwararrun masana'antu don gudanar da ayyukan RPA daban-daban, gami da daidaitawa tare da dillalai daban-daban.
    • Ingantacciyar biyan haraji da bin aiki ga sassan albarkatun ɗan adam.
    • Cibiyoyin kuɗi suna amfani da RPA don ɗimbin aikace-aikacen sarrafa dukiya, da kuma ganowa da toshe yunƙurin ɓarna da sauran ayyukan zamba.

    Tambayoyin da za a duba

    • Idan kamfanin ku yana amfani da RPA a cikin ayyukansa, ta yaya ya inganta ayyukan aiki?
    • Wadanne kalubale ne za a iya fuskanta wajen aiwatar da RPA?

    Nassoshi masu hankali

    Shahararrun hanyoyin haɗin gwiwa da cibiyoyi an yi nufin wannan fahimtar: