Kitchens na gaba za su canza yadda muke gani da dafa abinci

Dakunan dafa abinci na gaba za su canza yadda muke gani da dafa abinci
KYAUTA HOTO: Kirjin Hoto: Flicker

Kitchens na gaba za su canza yadda muke gani da dafa abinci

    • Author Name
      Michelle Monteiro, Mawallafin Ma'aikata
    • Marubucin Twitter Handle
      @Quantumrun

    Cikakkun labari (Yi amfani da maɓallin 'Manna Daga Kalma' KAWAI don kwafa da liƙa rubutu amintacce daga Word doc)

    A cikin tarihi, abubuwan ƙirƙira sun samo asali kuma sun siffata dacewarmu a gida - nesa ya sanya tashoshi na telebijin ya sauƙaƙa, injin microwave ya sa dumama ragowar abubuwan da ke cikin sauri, wayar ta sa sadarwa cikin sauƙi.

    Wannan ƙarin dacewa zai ci gaba a nan gaba, amma yaya zai kasance? Menene ma'anarsa ga ƙirar dafa abinci da mutanen da ke amfani da dafa abinci? Ta yaya dangantakarmu da abinci za ta canja yayin da kicin ɗinmu ke canzawa?

    Menene IKEA tunani?

    IKEA da IDEO, Kamfanin tuntuɓar ƙirar ƙira da ƙira, haɗin gwiwa tare da ɗaliban ƙira daga Cibiyar Zane ta Ingvar Kamprad a Jami'ar Lund da Jami'ar Fasaha ta Eindhoven don tsinkayar al'amura na gaba a ƙirar dafa abinci, wanda ake kira. Concept Kitchen 2025.

    A cikin shekaru goma masu zuwa, sun yi hasashen fasaha za ta fara aiki tare da teburin dafa abinci.

    Makomar wuraren shirya abinci zai sa mu kasance da ƙarfin gwiwa masu dafa abinci da rage sharar abinci. Wannan fasaha, wanda aka kera "Table of Living", ya ƙunshi kamara da majigi da aka sanya sama da tebur da kuma dafaffen dafa abinci a ƙarƙashin saman teburin. Kyamara da majigi suna nuna girke-girke akan saman tebur kuma suna gane kayan abinci, suna taimakawa mutum akan shirya abinci tare da abin da ke akwai.

    Za a maye gurbin firji da kayan abinci, ɓata kuzari da sanya abinci a bayyane lokacin adanawa. Rubutun katako za su sami na'urori masu ɓoyewa da fasahar sanyaya shigar da waya mara waya. Za a adana abinci tsawon lokaci a cikin akwatunan ajiya na terracotta ta hanyar kiyaye zafin jiki ta amfani da marufi na abinci. Za a sanya sitika na RFID daga marufin abinci a wajen kwandon kuma ɗakunan ajiya za su karanta umarnin ajiya na sitika kuma su daidaita yanayin zafi daidai.

    Za mu kasance masu abokantaka na muhalli (aƙalla, wannan shine bege) a cikin shekaru goma - makasudin shine samar da ingantattun tsarin sake amfani da su. CK 2025 ya annabta sashin takin da ke makale a cikin kwatami wanda ke yin pucks na sharar kwayoyin bayan an wanke su daga kwatangwalo, gauraye, zubar da ruwa, sannan a matsa. Daga nan kuma birni na iya ɗaukar waɗannan gwanayen. Wani sashin kuma zai yi maganin sharar da ba na kwayoyin halitta ba da za a shirya, darkake, a duba abin da aka yi da shi da kuma gurbatawa. Bayan haka, za a tattara sharar kuma a yi masa lakabi don yuwuwar amfani a nan gaba.

    Zane-zanen dafa abinci a nan gaba kuma zai taimaka mana mu zama masu hankali da sanin amfanin ruwa. Ruwan ruwa zai kasance yana da magudanan ruwa guda biyu-ɗayan na ruwan da za a iya sake amfani da shi da kuma sauran na gurɓataccen ruwan da zai isa bututun najasa don magani.

    Ko da yake Concept Kitchen 2025 yana ba da hangen nesa maimakon takamaiman samfura, da fatan dakunan dafa abinci za su zama wuraren fasaha waɗanda ke rage sharar abinci, da sa dafa abinci da hankali, da kuma taimaka mana wajen taimaka wa muhalli a nan gaba.

    Yaya Muke Kusa da Wannan Hangen?

    Dakunan dafa abinci yanzu ba za su kasance masu ci gaba da fasaha ba ko kuma abokantaka na muhalli, amma sabbin abubuwa na baya-bayan nan sun fara canza yadda muke aiki da kayan dafa abinci da abinci. Yanzu, za mu iya saka idanu, sarrafawa, da dafa abinci ba tare da kasancewa a cikin kicin ba.

    Quantumrun yayi duba kadan daga cikin wadannan na'urori da na'urori da zasu iya tsara makomar girki.

    Kayan Aikin Da Ke Taimakawa Ka Tashi

    Josh Renouf, mai zanen masana'antu, ya kirkiro da Barisieur, Na'urar ƙararrawa na kofi wanda ke tashe ku tare da kofi na kofi da aka riga aka shirya. A ka'ida, ra'ayin shine a sami ɗaki mai dumama don tafasa ruwa, yayin da sauran raka'a za su riƙe sukari, filaye kofi, da madara don mutum ya haɗu da nasu kofi don kansa. Wannan ƙararrawar kofi, da rashin alheri, ba a samuwa a kasuwa ga masu amfani a wannan lokaci a lokaci.

    Kayan Aikin Da Ke Taimakawa Aunawa

    DankanawaChicTsarin ajiya da rarrabawa yana tsara kayan abinci a cikin gwangwani da ma'auni kuma yana rarraba adadi a cikin kwano. Akwai haɗin Bluetooth don watsa nisa mai nisa da juyawa daga ƙara zuwa nauyi mai yiwuwa.

    Ba kamar PantryChic ba, wanda ba shi da tsarin girke-girke da aka tsara a cikin na'urar har yanzu, Drop's Siyarwar Abincin Abinci auna sinadaran kuma yana taimakawa masu koyo da girke-girke. Tsari ne mai dual, wanda ya ƙunshi ma'auni da app, ta hanyar Bluetooth akan iPad ko iPhone. Aikace-aikacen na iya taimakawa tare da ma'auni da girke-girke, samar da tafiya ta hanyar auna sinadarai dangane da girke-girke, har ma da rage yawan abinci idan mutum ya ƙare daga wani sashi. Ana kuma bayar da hotunan kowane mataki.

    Kayan Aiki Masu Daidaita Zazzabi

    GidaKnob ɗin murhu mai wayo da shirin zafin jiki ƙari ne ga abubuwan sarrafa kicin da aka rigaya. Akwai abubuwa guda uku: ƙwanƙwasa mai wayo wanda ke maye gurbin ƙulli na hannu a kan murhu, ma'aunin zafin jiki wanda mutum zai iya ɗauka akan kayan dafa abinci da ake amfani da su a kan murhu, da app ɗin da za a iya zazzagewa wanda ke lura da daidaita yanayin zafi bisa na'urar firikwensin faifan da zafin da ake so. Hakanan app ɗin yana ba da jerin girke-girke da damar masu amfani da hannu ƙirƙirar nasu girke-girke don rabawa. Yana da amfani ga jinkirin dafa abinci, farauta, soya, da kuma shayar da giya, wanda ya kafa Darren Vengroff ya yi iƙirarin cewa kullin wayo da shirin na Meld shine "mafita mafi sauƙi don taimakawa [mutum] ya kasance mai ƙirƙira da ƙarfin gwiwa a cikin komai [shi ko ita] dafa[s]". Wannan na'urar tana rage adadin lokacin da ke kusa da murhu, amma tsoron barin murhu yayin barin gidan.

    iDevice's Kitchen Thermometer Yana lura da zafin jiki a cikin kewayon Bluetooth ƙafa 150. Yana iya aunawa da lura da wuraren zafin jiki guda biyu-mai dacewa don dafa abinci mafi girma ko guda biyu na nama ko kifi daban-daban. Lokacin da aka kai madaidaicin zafin jiki ko abin da ake so, ana saita ƙararrawa akan smarphone don faɗakar da mai amfani ya dawo ɗakin dafa abinci yayin da abincinsu ya shirya. Hakanan ma'aunin zafi da sanyio yana da damar farkawa na kusanci.

    Anova's Precision Cooker na'ura ce mai sarrafa zafin jiki da app da ke taimakawa wajen dafa abinci ta hanyar sous vide, wato, jaka da nitse cikin ruwa. Na'urar mai siffar wando tana makala a tukunya, a cika tukunyar da ruwa, sannan a yi jakunkuna abincin a yanka a cikin tukunyar. Mutum na iya amfani da app ɗin don zaɓar zafin jiki ko girke-girke, da kuma lura da ci gaban abincinsa a cikin kewayon Bluetooth. An saita sigar Wi-Fi don haɓaka tare da ikon saita lokacin dafa abinci da daidaita yanayin zafi yayin nesa da gida.

    Tanderu Mai hankali na Yuni yana ba da zafi nan take. Akwai kyamara a cikin tanda don haka mutum zai iya duba abincinsa yayin da yake dafa abinci. Saman tanda yana aiki azaman ma'auni don auna abinci don tantance lokacin dafa abinci da ya dace, wanda ake sa ido da bin diddigin ta hanyar app. Gasasshen gasasshen watan Yuni, gasa, gasassu, da gasassu, suna amfani da ID na Abinci don gano abincin da ake sakawa a cikin tanda tare da ginanniyar kyamararta ta yadda zai iya gasa, gasa, gasa ko gasa daidai da haka. Kuna iya ganin bidiyon Yuni nan.

    Na'urorin da ke Taimakawa Inganta Abinci

    BioSensor Laboratories' Sensor Penguin na iya gano magungunan kashe qwari, maganin rigakafi da duk wasu sinadarai masu cutarwa da ke cikin sinadarai da abinci ta hanyar nazarin sinadarai na lantarki. Hakanan yana ƙayyade acidity, salinity, da matakan glucose ga waɗanda ke ƙoƙarin cin abinci mafi koshin lafiya. Ana nuna sakamako a cikin aikace-aikacen da za a iya saukewa. Don amfani da Sensor Penguin, mutum ya matse ya sauke abinci a kan katun kuma ya saka harsashi cikin na'urar kamar Penguin. Sakamakon zai bayyana akan allon wayar hannu.

    A smart microwave, kira MAID (Yi duk jita-jita masu ban mamaki), yana ba da shawarar abinci dangane da halaye na dafa abinci, buƙatun kalori na sirri da motsa jiki ta hanyar bin diddigin ayyukan mutum da bayanai akan wayarsu mai wayo ko kallo. Hakanan ana haɗa shi da Shagon girke-girke don haka yana da damar samun adadin girke-girke marasa iyaka, waɗanda masu sha'awar dafa abinci suka ƙirƙira da rabawa. Tanda MAID yana ba da umarnin murya mataki-mataki tare da abubuwan gani kan yadda ake shirya kayan abinci don abinci, da kuma nuna bayanai akan abubuwan da aka haɗa. Na'urar tana saita lokaci da zafin jiki dangane da adadin sabis da abubuwan da ake so. Lokacin da abincin ya cika, ƙa'idar ta kyauta tana sanar da mai amfani, tare da samar da shawarwarin abinci mai lafiya.

    Akwai kuma kayan aiki a kasuwa da ke sanar da mutum lokacin da zai daina ci. Bincike da bincike sun yi iƙirarin cewa cin abinci da sauri na iya zama cutarwa ga dalilai na abinci da lafiya, da kuma HAPIfork da nufin dakile wannan matsalar. Ta hanyar Bluetooth, kayan aikin yana rawar jiki lokacin da mutum ke cin abinci a gudun da ya wuce tazarar da aka riga aka tsara.

    Kayan Aikin Da Ke Yi Maka Dafata

    Ana iya samun hanyoyin dafa abinci na mutum-mutumi a kasuwa nan ba da jimawa ba. Akwai chefs na robot waɗanda suka san yadda ake yin su motsa sinadaran, da sauran motsi ko ayyuka guda ɗaya, amma Moley Robotics Ƙirƙirar ya haɗa da makamai na mutum-mutumi da na ruwa, tanda da injin wanki. Wanda ya yi nasara a MasterChef na 2011, Tim Anderson, ba a ƙididdige ɗabi'a da ayyukan na'urar robotic ba, amma digitized don kwaikwayon ƙungiyoyi na wanda ke yin tasa ta kyamarori masu ɗaukar motsi. Naúrar kuma na iya tsaftace kanta bayan an shirya abinci da yin abinci. Abin takaici, samfuri ne kawai, amma akwai tsare-tsare a cikin ayyukan don ƙirƙirar sigar mabukaci don $15,000 a cikin shekaru biyu masu zuwa.

    tags
    category
    Filin batu